Câu hỏi:
Công ty tôi có trụ sở tại quận Long Biên – Hà Nội. Hiện, Công ty tôi đã treo biển hiệu ở mặt tiền của tòa nhà Công ty nhưng nay muốn vẽ thêm ở mặt bên sườn của tòa nhà để quảng cáo cho các dịch vụ của công ty. Cho tôi hỏi như vậy có được không và Công ty tôi có phải làm thủ tục gì không? Tôi cảm ơn!
 
Trả lời: 
 
Chúng tôi xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
 
Vẽ lên tường cũng được coi là một hình thức quảng cáo, vậy nên Công ty bạn phải thực hiện thủ tục thông báo sản phẩm quảng cáo lên Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Hà Nội 15 ngày trước khi thực hiện vẽ lên tường. Trong thời hạn 05 ngày làm việc kể từ ngày nộp mà Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch Hà Nội không có ý kiến trả lời thì Công ty bạn được thực hiện vẽ lên tường như đã thông báo. 
 
Theo quy định tại Điều 29 Luật quảng cáo 2012 thì hồ sơ thông báo sản phẩm quảng cáo gồm:
 
1. Văn bản thông báo sản phẩm quảng cáo ghi rõ nội dung, thời gian, địa điểm quảng cáo, số lượng bảng quảng cáo.
 
2. Bản sao giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh của Công ty bạn
 
3. Bản sao giấy tờ chứng minh sự hợp chuẩn, hợp quy của sản phẩm, hàng hoá, dịch vụ theo quy định của pháp luật hoặc giấy tờ chứng minh đủ điều kiện để quảng cáo.
 
4. Ma-két sản phẩm quảng cáo in mầu có chữ ký của người đại diện theo pháp luật của Công ty, dấu của Công ty
 
5. Văn bản chứng minh quyền sở hữu hoặc quyền sử dụng bảng quảng cáo.
 
6. Bản phối cảnh vị trí thực hiện vẽ quảng cáo.
 
Trên đây là giải đáp của Chúng tôi về vấn đề bạn quan tâm, mọi thắc mắc xin liên hệ tổng đài tư vấn pháp luật 1900 6243 để được giải đáp.
 
Trân trọng ./.
Bình Luận

© 2018 SAOVIETLAW.COM Bản quyền thuộc về công ty Luật TNHH Sao Việt

logo-footer